preloader

ภาษาไทย

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

คณิตศาสตร์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

วิทยาศาสตร์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -

สุขศึกษา และพลศึกษา

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -

ศิลปะ-ดนตรี

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

ศิลปะ-นาฏศิลป์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

ภาษาต่างประเทศ

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันพูดภาษาจีน ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

คอมพิวเตอร์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

หุ่นยนต์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

การงานอาชีพ

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

ปฐมวัย

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 23 ส.ค. 2565 08:00 น. โรงเรียนอนุบาลเสริมงาม - ประชุม 1
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - ภาษาไทย

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - ศิลปะ

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -