preloader

ภาษาไทย

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรื่องจากภาพ) ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ (การเขียนเรียงความ) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

คณิตศาสตร์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

วิทยาศาสตร์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานยิงยาง ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนานปล่อยด้วยมือ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

สุขศึกษา และพลศึกษา

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

ศิลปะ-ดนตรี

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

ศิลปะ-นาฏศิลป์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน

ภาษาต่างประเทศ

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

คอมพิวเตอร์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -

หุ่นยนต์

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

การงานอาชีพ

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6 00 543 00:00 น. -

ปฐมวัย

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย 00 543 00:00 น. -
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - ภาษาไทย

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน

เรียนรวม - ศิลปะ

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

รายการ วันที่แข่งขัน เวลา สถานที่ - บริเวณแข่งขัน
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 00 543 00:00 น. -